» fata » Kulawar fata » Skin Sleuth: Ta yaya tsabtace kumfa mai mai ke aiki?

Skin Sleuth: Ta yaya tsabtace kumfa mai mai ke aiki?

Wani lokaci mukan ci karo da kayayyakin kula da fata waɗanda muke tunanin sihiri ne kawai. Ko dai suna da ikon shiga cikin fata cikin daƙiƙa, canza launi, ko - abin da muka fi so - iya canza laushi a kan idanu. Ɗaya daga cikin irin wannan misalin shine kayan tsaftace fuska da jiki mai dauke da mai a cikin kumfa. wanda ke farawa kamar mai siliki sannan a juye su zama kayan wanka mai kauri, mai kumfa bayan an gauraya da ruwa. Don cikakken fahimtar yadda waɗannan samfuran ke aiki (kuma tabbatar da cewa suna da sihiri kamar yadda suke sauti), mun juya zuwa L'Oréal USA Research & Innovation Babban Masanin Kimiyya Stephanie Morris. Ga abin da kuke buƙatar sani game da masu wanke kumfa mai mai

Ta yaya tsabtace kumfa mai mai ke aiki?

A cewar Morris, abubuwan da ke cikin masu tsabtace kumfa sune mai, surfactants da ruwa. Haɗin waɗannan abubuwa guda uku suna narkar da datti, datti, kayan shafa da sauran mai a saman fata. "Mai-aikin suna narkar da sebum, kayan shafa, da mai da yawa akan fata, yayin da masu ruwa da ruwa suna sauƙaƙa cire waɗannan kayan mai daga saman fata kuma suna taimakawa zubar da su cikin magudanar ruwa," in ji ta. Cakuda mai yakan zama kumfa ta hanyar canjin lokaci a cikin bayani (misali, lokacin da aka ƙara ruwa) ko kuma ta injina lokacin da dabarar ta fallasa ga iska. Sakamakon shine jin zurfin tsaftacewa.

Me yasa Amfani da Mai Tsabtace Kumfa? 

Zaɓin mai tsabtace kumfa akan wasu zaɓuɓɓuka (ciki har da masu tsabtace mai) a cikin tarin kula da fata shine kawai zaɓi na zaɓi. "Yayin da kawai man fetur ke tsaftacewa a hankali da inganci, cakuda mai da kumfa yana da duk fa'idodi iri ɗaya, kawai tare da ƙwarewar kumfa," in ji Morris. Masu wanke kumfa mai tushen mai kuma suna da laushi akan fata fiye da mai tsabtace ruwa ko sandar sabulu, yana mai da su babban zaɓi don bushewa, m, ko fatar mai.

Yadda za a haɗa da mai-zuwa kumfa mai tsabta a cikin aikin yau da kullum

Haɗa masu tsabtace kumfa mai mai a cikin aikin ku yana da sauƙi. Akwai zaɓuɓɓuka don duka jiki da fuska. "Yayin da ainihin tsarin samfuran duka biyu na iya zama iri ɗaya, ana tsara abubuwan tsabtace fuska don su kasance masu laushi a fata kuma suna iya haɗawa da abubuwan da aka tsara don yaƙar kuraje ko abubuwan hana tsufa," in ji ta. Idan kana da bushewar fata a jikinka, muna bada shawara CeraVe Eczema Shawan Gel daga tashar alamar L'Oreal. Wannan ruwan shawa mai tushen mai yana taimakawa wajen wankewa da sanyaya bushewa da ƙaiƙayi. Idan kana da fata mai laushi kuma kuna son gwada kumfa mai wanke fuska, Man peach da man lili don wanke fuska ya ƙunshi aloe, chamomile man fetur da man geranium kuma, bisa ga alamar, yana taimakawa wajen zurfafa tsabtaccen pores da cire kayan shafa. 

Morris ya ce: "Bai kamata wanke fuska ya zama abin wahala ba." "Ka gwada tsarin tsabtace mai-zuwa kumfa don haɗa shi!"