» Styles » Tarihi da ma'anar jarfafan Jafananci

Tarihi da ma'anar jarfafan Jafananci

Tattoos na Jafananci suna ba da mamaki kuma suna burge su da zurfin ma'anarsu, launuka da kundin su.

A cikin labarin za mu gaya muku fasalulluka na irin waɗannan hotuna masu sawa, bayyana ra'ayinmu game da wanne jarfa ya fi dacewa da 'yan mata da maza. Kuna iya sha'awarwa da zaɓar hotuna na asali ta hanyar kallon hotunan hotunan mu da zane -zane.

Ta yaya salon ya samo asali?

An yi imanin jarfa na Jafananci sun samo asali ne daga ƙirar Polynesian. Ainu ne ya kawo su - 'yan asalin tsibirin Japan, waɗanda ke zaune kusa da mutanen fitowar rana. Da farko, an yi zane -zanen da za a iya sawa a matsayin abstraction, amma bayan tasirin al'adun Sinawa, sannu -sannu dabarun dabbobi da kifi sun bayyana. Wasu majiyoyi sun nuna cewa zane -zanen Jafananci sun fito ne daga China. Jafananci sun karɓi addinin Buddha kuma sun zana a jikinsu ayoyin addu'o'i, hotunan Buddha da alloli masu tsaro daban -daban.

Tattoos na Jafananci sun canza ma'ana da ƙira, saboda a kowane zamani sabon mai mulkin ya ba da umarnin nasa. Lokacin zabar hoton kayan sawa irin na Jafananci, yana da kyau a yi la’akari da cewa ma’anarsa na iya canzawa nan gaba.

Shahararrun makirci

Zane -zanen Jafananci suna son bayyana kanku, don nuna ƙarfin ku, ƙarfin ku da ƙarfin hali. Ta yaya jarfa irin na Jafananci ya bambanta da sauran kayayyaki?

  • Alama. Kowane kashi yana da ma'ana mai zurfi. Ma'anar sa ta dogara da wurin da ƙarin abubuwan, don haka kowane maigidan yayi tunani sosai.
  • Girman zane -zane. Maigidan ya cika su a matakai da yawa, wanda zai iya ɗaukar shekaru da yawa.
  • Ba a rufe sassan jikin da ake gani: hannaye, ƙafafu, tsiri don "buɗe rigar", wuyansa.
  • Haske da ƙyalli na launuka, wasa akan bambanci.
  • Asymmetry na zane -zane. Ma'anar tattoo na Jafananci ya dogara da wurin sa a jiki.
  • Wuya. Maigidan shine mai ɗaukar sirrin ko kuma yana nuna halayensa na musamman waɗanda ke tattare da shi kawai.
  • Hannu. Maigidan ya san abin da yake so daga kansa da waɗanda ke kusa da shi, yana da ƙima, tare da ɗabi'a mai ƙarfi da ruhi.
  • Tattoo a kirji kalubale ne ga wasu.
  • Alamar baya - kariya ta ciki da mamaya. Maigidan yana neman nuna iyawarsa da iyawarsa.
  • Hoton da ke kan kafa shine motsi da sha'awar cimma burin da aka sanya, wani lokacin ana fassara shi azaman neman tallafi.
  • Mutum mai ƙarfin hali da ƙarfi ne ke zaɓar gaban hannu.

Ƙara koyo game da alamomi

Heroglyphs na Jafananci... A cewar labari, Sarkin sarakuna Jimmu ya ci Sarauniya Senoyatataru da zane -zane na jikinsa kuma ya rubuta sunan ƙaunataccensa, ya ƙara hoton "rai". Bayan haka, ma'aurata da yawa sun fara bin misalinsa don ci gaba da jin daɗinsu, don tabbatar da ibada da ƙauna har ƙarshen rayuwarsu. Yana da kyau a yi amfani da alamun a hankali, saboda kowannensu yana da alama ɗaya, kuma a cikin jumla suna da daban daban.

Na musamman mahimmanci shine Yakuza ko Irendzumi jarfa. An fentin su da launin ja da baki. Makircin ya mamaye dalilan addini, caca, yanayin yau da kullun da adadi a cikin motsi. An yi imanin cewa dangin Yakuza ne suka gabatar da manyan jarfa na Jafananci ga maza. Suna nufin ƙarfi da ƙarfin hali... Waɗannan macizai ne da ke yawo cikin zigzags da dodanni, ma'aunin kifin gaskiya.

'Yan mata da maza galibi suna da tattoo na dragon na Jafananci, wanda ke nufin ƙarfi, aminci, daraja. Ga masu kashe gobara, halin almara ya zama mai kare kai daga wuta, ga sarakuna alama ce ta iko. Sau da yawa ana buga su a cikin salon Yammacin Turai: babu shading, kwane -kwane suna cike da launi iri ɗaya kuma babu canji. Sau da yawa ana nuna dodon tare da jikin maciji, ƙaho ko kunun bijimin, sannan alamar sa ta zama mai faɗi. Idan dodo ya lullube takobi kuma ya kalli gaba da jajayen idanu, tattoo yana nufin iko da ƙarfi, a cikin gajimare - ƙaddara don 'yanci.

Ya shahara Tattoo irin na japan, ana yin ta da launin ruwan lemo da ja, galibi tare da raƙuman ruwa. Ya bambanta cikin ƙawatawa da ɗimbin ƙarfi, yana nufin ƙarfin hali, nutsuwa a gaban ƙaddarar da ba makawa. 'Yan kasuwa, matafiya da' yan wasa sun cika wannan hoton a cikin ruwan zinare a matsayin alamar sa'a da jin daɗin kuɗi.

Na musamman mahimmanci shine hoton jaririn fata Kintoro. Yana nuna ƙarfin hali da ƙarfi, kuma tare da bel ɗin shuɗi - tunani. Sau da yawa ana misalta shi tsirara kuma yana yaƙi da irin kifi.

Flower motifs Shin wani fasali ne na jarfafan Jafananci. Maza suna amfani da su azaman ƙarin kashi a cikin abin da suke sawa. Sau da yawa akwai peony tare da zaki - ma'aunin iko da kyau. Samurai ya yi amfani da rassan furannin ceri tare da chrysanthemums a jikinsu don nuna wa abokan gaba rashin tsoro da shirye -shiryen mutuwa a yaƙi. Ga 'yan mata, furannin ceri alama ce ta kyakkyawa da wucewa, a wasu lokuta - alamar baƙin ciki. Kyakkyawan mata suna sa damisa (juriya da iko), phoenix (sake haihuwa da biki), dodon da jikin maciji, Koi irin kifi. 'Yan matan suna dacewa Tattoo na Japan, musamman Chania... Dangane da labari, wani sarki ya ƙi mace 'yar Japan, amma kyakkyawa ta yanke shawarar ɗaukar fansa kuma ta zama aljani. Irin wannan abin rufe fuska yana nuna rashin son macen da aka yi wa laifi.

Sau da yawa 'yan mata suna zaɓar hoton aljanu, dodanni da ƙyarketai masu ƙanƙanta don dacewa da kafada, goshi da cinya. Irin waɗannan hotuna suna karewa daga mugunta da yaudara, suna nuna bangaskiya a cikin duniyar ruhaniya kuma suna aiki azaman rashin adalci.

Maza suna sanye da mayafin aljani Suna ɗauke da makami mai kama da mashin ƙarfe mai lanƙwasa. Yana nuna ƙarfi da ƙarfi. Sau da yawa akwai hotunan mayaƙa, shimfidar wurare, fitowar rana, fadace -fadacen samurai tare da aljanu, halittun almara.

Tattoos na Jafananci, duk da makircin, koyaushe yana da kyau da kyau.

Hotunan jarfa na kan Japan

Hotunan jarfa na Jafananci a jiki

Hoton jarfa na Japan a hannu

Hotunan jarfa na Jafananci akan kafa