» Alama » Alamomin Taurari » Taurus - alamar zodiac

Taurus - alamar zodiac

Taurus - alamar zodiac

Makircin eclipse

daga 30 zuwa 60 °

Bull zuwa na biyu astrological alamar zodiac... Ana danganta shi ga mutanen da aka haifa a lokacin da Rana ke cikin wannan alamar, wato, a kan husufin da ke tsakanin 30 ° zuwa 60 ° cliptic longitude. Wannan tsayin ya faɗi daga Afrilu 19/20 zuwa Mayu 20/21.

Taurus - Asalin da bayanin sunan alamar zodiac

Tsohuwar Sumeriyawa suna kiran wannan ƙungiyar taurari Haske Taurus, kuma Masarawa suna bauta masa kamar Osiris-Apis. Helenawa sun haɗa ƙungiyar taurari tare da lalatar Zeus (sarkin alloli) na Turai, 'yar Sarkin Phoenician Agenor.

Tatsuniya ta faɗi game da wani kyakkyawan farin bijimin da ya zo Turai yayin da yake bakin teku. Kyakkyawar halitta ta burge ta, ta zauna a bayansa. Bijimin ya tashi zuwa Crete, inda Zeus ya bayyana ko wanene shi kuma ya yaudari Turai. Daga wannan ƙungiyar, a tsakanin sauran abubuwa, an haifi Minos, daga baya sarkin Crete.

A cikin yankin Taurus, akwai wasu shahararrun shafuka guda biyu waɗanda kuma suke da alaƙa da tatsuniyoyi - Hyades da Pleiades. Pleiades su ne 'ya'yan Atlas, wanda aka yanke masa hukunci don kula da sararin samaniya don ɗaukar gefen Titans a yakin da gumakan Olympian. Pleiades sun kashe kansa saboda bakin ciki sakamakon mummunan hukuncin da Zeus ya yi. Zeus saboda tausayi ya sanya duka bakwai a sararin sama. Wata tatsuniya ta bayyana yadda Orion ya kai hari ga 'ya'yan Atlas da Pleiades na teku tare da mahaifiyarsu. Sun yi nasarar tserewa, amma Orion bai yi kasa a gwiwa ba ya bi su har tsawon shekaru bakwai. Zeus, yana so ya yi bikin wannan kora, ya sanya Pleiades a sararin sama a gaban Orion. Hyades, wadanda su ma 'ya'yan Atlas ne, su ne gungu na biyu da ake iya gani a ido tsirara, suna zama kan bijimin. Sa’ad da ɗan’uwansu Khias ya mutu, zaki ko bowa ya yayyage su, suka yi kuka ba kakkautawa. Allolin kuma sun sanya su a sararin sama, kuma Helenawa sun yi imanin cewa hawayensu alama ce ta ruwan sama mai zuwa.

Wani labari yana ba da labari game da ƙaunar Zeus ga nymph Io. Mai son allahntaka ya juya nymph ya zama maras kyau, yana so ya ɓoye ta daga matar Hera mai kishi. Allolin da ake tuhuma sun ba da umarnin kama Io tare da ɗaure ɗaruruwan Argos. Zeus ya aiko, Hamisa ya kashe mai gadi. Sa'an nan Hera ya aika da ƙwaro mara kyau ga Io, wanda ya azabtar da ita kuma ya kori ta a duniya. Daga karshe Io ya kai Masar. A nan ta dawo da siffarta ta mutumtaka kuma ta zama sarauniya ta farko a wannan ƙasa.