» Alama » Alamomin duwatsu da ma'adanai » Dutsen Dalmatiya

Dutsen Dalmatiya

Dutsen Dalmatiya

Dutsen Dalmatian ana kuskuren kiransa jasper.

Sayi dutse Dalmatian na halitta a cikin kantinmu

Dutsen Dalmatian, wanda kuma ake kira jasper ba daidai ba, launin toka ne mai haske, kirim, ko dutse mai launin ruwan kasa wanda ya ƙunshi feldspar da quartz. Tare da baƙar fata ko launin ruwan kasa na baƙin ƙarfe oxide, tourmaline ko wasu abubuwan ma'adinai waɗanda suka yi kama da Jawo na karnuka Dalmatian. Ana yin Jasper a Chihuahua, Mexico.

halayyar mutum

Dutsen Dalmatian dutse ne mai kama-da-wane, katon dutse kuma ba mai jujjuyawa ba. Matrix ɗin dutsen ya ƙunshi galibi na quartz, feldspar, galibi mesperite, da ƙaramin adadin alkali amphiboles. Ma'adanai daga ƙungiyar epidote, da hematite da goethite, sun kafa matakan sakandare.

Lu'ulu'u na Quartz a cikin ɓangaren bakin ciki. An sami gefuna na lu'ulu'u suna da kaifi yayin da galibi sukan yi girma da ƙananan lu'ulu'u na feldspar. A cikin hulɗa da amphiboles na alkaline, wasu lu'ulu'u na quartz suna da siffar m.

quartz

Quartz wani ma'adinai ne wanda ya ƙunshi silicon da atom na oxygen a cikin ci gaba da tsarin SiO4 silicon-oxygen tetrahedra, inda kowane oxygen ya kasu kashi biyu tetrahedra, yana ba da tsarin sinadarai na SiO2. Quartz shine na biyu mafi yawan ma'adinai a cikin ɓawon burodi na duniya bayan feldspar.

Akwai nau'ikan ma'adini daban-daban da yawa wasu kuma duwatsu ne masu daraja. Tun zamanin d ¯ a, nau'ikan ma'adini sun kasance mafi yawan ma'adanai da aka yi amfani da su don kayan ado da sassaƙaƙƙun dutse, musamman a Eurasia.

Feldpar

Feldspar rukuni ne na ma'adinan dutsen tectosilicate wanda ke da kusan kashi 41% na yawan ɓawon nahiyoyin duniya.

Feldspar yana yin kyalkyali daga magma a matsayin veinlets a cikin duka masu kutse da kuma ci gaba da dusar ƙanƙara kuma yana faruwa a cikin nau'ikan duwatsun metamorphic da yawa. Dutsen da ya ƙunshi kusan gaba ɗaya na plagioclase calcareous ana kiransa anorthosite. Ana kuma samun Feldspar a cikin nau'ikan duwatsu masu yawa.

Wannan rukuni na ma'adanai ya ƙunshi tectosilicane. Abubuwan da aka tsara na manyan abubuwan a cikin feldspars na yau da kullun ana iya bayyana su a cikin abubuwa masu iyaka guda uku:

- potassium feldspar

- albital tip

- anorthite dutsen

Muhimmancin Dutsen Dalmatian da Abubuwan Magani

Sashe mai zuwa na jabu ne-kimiyya kuma ya dogara da imanin al'adu.

Dalmatian Jasper yana wakiltar wadataccen haskoki mai launin ruwan kasa na duniya. Wannan shine tasirin launi na gidan, murhu da yanayi, ta'aziyya da haɗi. Yana ba ku damar shakatawa, sake haɗawa da dawo da kwanciyar hankali. Wannan dutsen ƙasa ne.

FAQ

Me ake nufi da dutse Dalmatian?

Dutsen Dalmatian yana magana da yaron a cikin kowannenmu, yana ƙarfafa ruhu kuma yana ƙarfafa mu mu yi nishaɗi. Ya kafa makamashi, yana tallafawa iyali da aminci, yana da tasiri mai kwantar da hankali akan yara da dabbobi.

Wani irin nau'i ne Dalmatian jasper?

Wannan dutse mai daraja, wanda aka samo a Meziko, wani ma'adini ne na microcrystalline mai banƙyama tare da cakuda wasu ma'adanai da ke ba da siffar mottled.

Dalmatian jasper na halitta ne?

Dutsen na halitta ne. Hasali ma, dutse ne mai ban tsoro.

Menene Dalmatian Jasper Chakra?

Jasper zai buɗe sacral ko cibiya chakra kuma yana haɓaka kerawa da kyau. Yana motsa ƙasa chakra da ƙasa chakra kuma yana da ƙaƙƙarfan girgiza ƙasa wanda zai taimaka muku ƙirƙirar haɗi mai zurfi zuwa ƙasa.

Nawa ne kudin Dalmatian jasper?

Za'a iya siyan yanki masu ingancin kasuwanci da aka yanke zuwa sassa masu sauƙi akan $5 ko ƙasa da haka. Kyawawan kayan da aka yanke zuwa sifofi masu ƙira yawanci farashin tsakanin $2 da $5 kowace carat.

Menene Dalmatian Jasper?

Saboda kamanninsa da karnukan Dalmatiya, an ce yana haifar da yanayin wasa a cikin masu gani da kuma sanya shi. Yana tuna mana mu ji daɗin abubuwa masu sauƙi a rayuwa kuma suna taimaka mana mu ji rashin damuwa.

Dutsen dabi'ar Dalmatian na siyarwa a cikin shagon mu na gemstone

Muna yin kayan ado na dutse Dalmatian bespoke a cikin nau'i na zoben aure, sarƙoƙi, ƴan kunne, mundaye, pendants… Da fatan za a tuntuɓe mu don faɗa.