blue murjani

Abin mamaki, akwai kusan nau'ikan 6000 na murjani polyps, kuma 25 daga cikinsu kawai ana amfani da su a cikin masana'antar kayan ado. Suna ƙirƙirar kayan ado iri-iri, kayan haɗi, kayan ado. Irin waɗannan samfuran suna kama da na musamman, suna ɗauke da makamashin tekuna da tekuna. Ɗaya daga cikin waɗannan nau'in, wanda ya sami rarrabawa mai yawa a cikin kayan ado, shine murjani mai launin shuɗi.

Abin da wannan ma'adinai ke ɗauka a kanta, wace halaye yana da kuma wanda ya dace - daga baya a cikin labarin.

Description

blue murjani

Blue murjani ne subclass na murjani polyps, nau'in yana da takwas-ray. Suna samar da ƙananan yankuna na ƙananan polyps, waɗanda yawanci ba su wuce 1 cm ba.

Tsarin irin waɗannan murjani yana da ɗanɗano iri ɗaya - kasancewar corolla, kazalika da tentacles takwas da adadin mesenteric septa iri ɗaya. Har ila yau, murjani na dauke da sinadarin calcium carbonate, amma ban da wannan sinadari, suna dauke da gishirin ƙarfe, wanda ke ba su launin sama.

blue murjani

Murjalan shuɗi yanzu suna barazanar bacewa, an rarraba su a matsayin nau'in nau'i mai rauni, don haka ba abin mamaki bane cewa ƙaramin adadin ma'adinai ya shiga kasuwa don samar da kayan ado. Ba kasafai ake samun shi a cikin siyar da kyauta ba, a mafi yawan lokuta, ana siyar da samfuran daga gare ta ne kawai a kan gwanjo a farashi mai ban mamaki. Ko da yake koyaushe za a sami mai siye.

Mafi yawanci a yankin Indo-Pacific. Yawancin murjani shuɗi yana rayuwa a zurfin zurfi. Babban yanayin rayuwarsa shine ruwan dumi, aƙalla 21 ° C. A cikin tekuna masu sanyi da kuma tekuna, polyp kawai ba ya rayuwa. Har ila yau, ba ya son hasken ultraviolet, amma a lokaci guda ba zai iya rayuwa a zurfin zurfi ba.

Свойства

blue murjani

An yi nazarin abubuwan makamashi na murjani na dogon lokaci. Hanyoyin warkarwa sun kasance saboda kasancewar abubuwa masu amfani a cikin murjani, kuma sihirin sihiri yana faruwa ne saboda kuzarin teku da teku. Yana iya zama da wuya a yi imani, amma lithotherapy na zamani da esotericism ba ya musanta kasancewar abubuwan banmamaki a cikin ma'adinai.

Magungunan sun haɗa da:

  • tasiri mai kyau akan aikin glandar thyroid;
  • inganta ƙwaƙwalwar ajiya, ƙarfafa jiki;
  • normalization da saukar karfin jini;
  • inganta aikin zuciya;
  • maganin cututtuka na hanta, ciki, hanji;
  • yana kawar da ciwon kai, yana inganta barci mai kyau da barci.

blue murjani

A cewar esotericists, murjani shuɗi yana aiki kamar maganadisu. Yana jawo sa'a, wadata, farin cikin iyali, sa'a. Bugu da ƙari, an yi imanin cewa yana iya haɓaka baiwar hangen nesa, koyi asirin sararin samaniya kuma ya sami jituwa da kansa. Har ila yau, yana da tasirin kwantar da hankali a kan tsarin jin tsoro, yana fitar da "kusurwoyi masu kaifi" a cikin hali, yana sa mutum ya zama mai daidaitawa kuma yana inganta yanke shawara.

Wanda ya dace da alamar zodiac

blue murjani

A cewar masu ilmin taurari, murjani mai launin shuɗi ya dace da duk alamun zodiac ba tare da togiya ba, tunda ba ya nuna “tausayi” da yawa ga mutum ɗaya. Duk da haka, tun da ma'adinai shine samuwar ruwa, har yanzu ana ba da shawarar kula da shi musamman ga alamun ruwa - Ciwon daji, Scorpio, Pisces. An yi imani da cewa masu kuzarinsu suna iya samun cikakkiyar jituwa kuma suna inganta ba kawai lafiya ba, har ma da rayuwa.