» Alama » Alamomin duwatsu da ma'adanai » Uwar-lu'u-lu'u zobba

Uwar-lu'u-lu'u zobba

Uwar-lu'u-lu'u zoben suna da daraja da farko don kyawun su da kuma tausasawa. An bayyana kyawun ma'adinan cikin jituwa tare da irin wannan dutse mai daraja kamar lu'u-lu'u, kuma waɗannan duwatsu masu daraja guda biyu suna da alaƙa sosai. Amma ba kawai lu'u-lu'u ba na iya ba da zoben zoben kyan gani da daraja. Uwar-lu'u-lu'u kuma tana haɗe tare da wasu abubuwan da aka saka waɗanda ke jaddada annurin haske.

Menene zoben uwa-lu'u

Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba

Uwar-lu'u-lu'u abu ne mai ɗorewa mai ɗorewa. Wannan yana ba ku damar ƙirƙirar kayan ado mai ban mamaki tare da shi. Sun dace da kowa da kowa, ba tare da la'akari da shekaru, salon tufafi da gashi ko launin ido ba.

Frame

Uwar-lu'u-lu'u zobba

Sau da yawa, mahaifiyar lu'u-lu'u ana tsara su a cikin fararen karafa - yawanci azurfa ko farar zinariya.

Shekaru da yawa, an yi la'akari da azurfa mafi kyawun tsarin ma'adinai. Irin wannan haɗin kai daidai yana bayyana duk kyawun uwar-lu'u-lu'u, yana jaddada shimmer mai laushi. Amma hadaddiyar giyar ba ta da kyau a cikin zinari. Dumi-ɗumi na ƙarfe yana ba wa dutsen wasu kyau na musamman masu ban sha'awa, yana kawar da wasan haske mai ban sha'awa, kuma yana jaddada duk fa'idodin dutse.

An fi samun zoben uwar lu'u-lu'u a kan shagunan shagunan kayan ado a matsayin kayan ado masu daraja. Ba a amfani da karafa masu daraja a cikin irin waɗannan samfurori, wanda ke sa kayan ado mai araha, amma ba su da kyau a bayyanar. An yi imanin cewa mahaifiyar lu'u-lu'u ba dutse mai tsada ba ne na musamman, kuma kasancewar zinari ko azurfa a cikin samfurin kawai yana ɗaga shi zuwa matakin masu daraja.

Yanke

Uwar-lu'u-lu'u zobba

Ainihin, uwar-lu'u-lu'u ba za a iya yanke ba, kamar yadda, hakika, lu'u-lu'u. Duk da haka, a wasu lokuta, ana ba da ma'adinan siffar cabochon, ball, oval ko faranti.

Zobba wanda ma'adinai yayi kama da petal suna shahara sosai. Irin wannan gutsuttsura an haɗa su cikin duka guda ɗaya kuma suna samar da nau'in fure, wanda tsakiyarsa ya yi rawanin lu'u-lu'u ko kowane dutse mai daraja.

Shades

Uwar-lu'u-lu'u zobba

Tsarin launi yana da taushi sosai kuma mai laushi. A nan ba za ku sami inuwa mai laushi masu wadata ba, tun da launi na dutse, a matsayin mai mulkin, yana cikin pastel, har ma da kwantar da hankula. Duk da haka, kowane launi yana da ma'anarsa:

  • fari - ya dubi mai daraja, yana jaddada mata na mai shi kuma a lokaci guda tsananinsa da ƙaunar 'yanci;
  • ruwan hoda - manufa don hotunan soyayya;
  • orange - sau da yawa ana amfani dashi a cikin zobba tare da lafazin gabas, yana da wuya, sabili da haka ba shi da arha;
  • blue, aquamarine - zoben murya, inda duk hankali a cikin hoton ya kamata a kai shi musamman;
  • launin ruwan kasa - ana amfani da shi a cikin kasuwanci da tsauraran kamanni, yana ƙara amincewa da kai, yana jaddada salon.

Duk wani launi na ma'adinai da kuka zaɓa, duk wani kayan ado ba zai yi kama da kyan gani da kyan gani ba, tun da inuwar mahaifiyar lu'u-lu'u suna da taushi sosai, ba mai shiga ba. Irin waɗannan samfurori ba za su yi nauyi da hoton ba, amma sun sa ya zama cikakke kuma mai ban mamaki.

Popular Models

Uwar-lu'u-lu'u zobba Uwar-lu'u-lu'u zobba

Kowace samfurin zobe na uwa-lu'u-lu'u da kuka zaɓa, kayan ado za su yi kama da juna tare da kowane salon. Ya zama alamar hoton, yana jaddada sophistication da mace na yarinya.

Cocktail

Waɗannan samfuran alatu na fantasy ne waɗanda suka fi dacewa fiye da kowane lokaci. An tsara su don jawo hankali, haskakawa a cikin hasken fitilu da fitilu, lalata da kuma jaddada dandano maras kyau na mai su.

Zoben Cocktail tare da uwar-lu'u-lu'u baya buƙatar hanya ta musamman. Ana iya sawa duka biyu a cikin rayuwar yau da kullum, daidai sanya lafazin, da kuma a wani biki, wani biki mai mahimmanci, soiree. Banda shi ne hoton kasuwanci. A hade tare da kwat da wando ko riguna, irin waɗannan samfurori masu yawa ba za su dace da su ba, saboda tsauraran ka'idodin tufafi.

Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba

Shiga ciki

Kwanan nan, zoben haɗin gwiwa tare da uwar-lu'u-lu'u sun zama sananne sosai. Waɗannan su ne samfurori masu mahimmanci da ƙwarewa waɗanda ke jaddada tsabta, mata da ladabi na amarya. Ƙari ga haka, alama ce ta haɗin kai da aminci ga iyali.

Irin waɗannan kayan ado, a matsayin mai mulkin, an tsara su a cikin ƙarfe masu daraja - azurfa, platinum, zinariya. Sau da yawa an haɗa shi da wasu duwatsu, kamar lu'u-lu'u ko zirkonia mai siffar sukari. Bugu da ƙari, zane na zoben aure ba koyaushe ya dace da na gargajiya ba. Kwanan nan, matasa sun fi son ƙarin siffofi masu mahimmanci da salon irin waɗannan samfurori na alama.

Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba

Mosaic

Kwanan nan, masu kayan ado sun fara gwaji da ƙirƙirar zobba na musamman. Tare da taimakon mahaifiyar lu'u-lu'u, ana yin mosaic a saman samfurin. Don yin wannan, ana amfani da ƙananan faranti na nau'i na nau'i daban-daban, waɗanda aka yi amfani da su zuwa tushe kuma an ƙarfafa su tare da manne ko epoxy. Ya fito da ainihin asali da kyawawan zobba, waɗanda ba su da analogues, tun da yawancin lokuta waɗannan ra'ayoyin marubucin da aiwatarwa ne.

Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba

Fentin

A zahiri, waɗannan samfuran keɓantacce ne kuma na asali na hannu. Zane ba zai zama iri ɗaya ba, ko da tare da sha'awa mai ƙarfi, ko'ina akwai taɓawa ta musamman, twig, layi. Duk wannan yana ba da kayan ado na musamman da fara'a da daraja. A cikin aiwatar da zane, ana amfani da abubuwa daban-daban: fentin mai, varnish, man linseed, goge da sauransu.

A ƙarshe, ana yin walƙiya. A wannan mataki ne zoben ya ɗauki cikakkiyar kyan gani, cikakkun bayanai, an jaddada mahimmanci, an sanya lafazin. Za a iya amfani da zane kwata-kwata.

Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba
Uwar-lu'u-lu'u zobba

Yadda za a kula

Kula da uwar lu'u-lu'u yana kama da kula da lu'u-lu'u. Ya kamata a tuna cewa duka kayan abu ne na halitta, don haka kada ku gwada su don dorewa tare da sinadarai masu abrasive ko kayan wankewa.

Kula da zoben uwar lu'u-lu'u kamar haka:

  • goge ƙura akai-akai tare da tsaftataccen zane mai ɗanɗano;
  • don tsaftacewa amfani da sabulu bisa ga sinadaran halitta;
  • don goge saman, ya isa a shafa uwar-lu'u-lu'u tare da yanki na dankalin turawa ko sitaci mai diluted, sa'an nan kuma bushe shi da laushi mai laushi;
  • adana a cikin jakar daban (auduga, karammiski, velor, fata) daga sauran kayan ado don guje wa lalacewar injiniya;
  • Lokaci-lokaci suna ɗaukar kayan ado zuwa ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun, waɗanda zasu bincika ƙarfi da kuma amfani da mahadi na kariya na musamman ga dutse.