» Alama » Alamomin duwatsu da ma'adanai » Opal roba. Opal na wucin gadi. - Babban fim

Opal roba. Opal na wucin gadi. - Babban fim

Opal roba. Opal na wucin gadi. - Babban fim

Opals na kowane iri an haɗa su ta gwaji da kasuwanci.

Sayi opal na halitta a cikin shagon mu

Opal na roba ko Lab Ƙirƙirar Opal Ma'anar

Gano tsarin tsari mai tsari na opal mai daraja ya haifar da haɗin gwiwar Pierre Gilson a cikin 1974. Abubuwan da aka samu sun bambanta da opal na halitta a cikin na yau da kullum.

Ƙarƙashin haɓakawa, ana iya ganin faci masu launi a kan fatar ƙaƙƙarfan ko ƙirar tarkon waya. Bugu da ƙari, opals na roba ba sa haskakawa a ƙarƙashin hasken ultraviolet. Synthetics kuma yawanci suna da ƙananan yawa. Kuma sau da yawa suna da yawa sosai.

Duk da haka, yawancin kayan haɗin gwiwar ana kiran su daidai da opal kwaikwayo. Sun ƙunshi abubuwan da ba a samo su a cikin opal na halitta ba. Alal misali, filastik stabilizers. Opal na wucin gadi a cikin kayan ado na na da. Yawancin lokaci wannan gilashin foil ne. Hakanan slocum na tushen gilashi. Ko kuma daga baya robobi.

Rukunin jagora wanda aka yi da Gilson Opal (opal na roba)

Opal roba. Opal na wucin gadi. - Babban fim

Sauran nazarin sifofin microporous sun samar da kayan da aka ba da oda sosai. Yana da kaddarorin gani iri ɗaya zuwa opals. Kuma an yi amfani da su a cikin kayan kwalliya.

Opal na wucin gadi. Slocum Stone

Slocum, wani lokacin ana siyar dashi azaman opal slocum, shine farkon opal wanda ke kwaikwayon opal. Ya shahara na ɗan gajeren lokaci kafin zuwan kayan aikin roba. Kuma masu simulators masu rahusa. Gilashin siliki ne mai ɗauke da adadin sodium, gami da magnesium, aluminum da titanium.

Za mu iya samun shi a cikin launuka masu yawa. Sirara sosai na fim ɗin ƙarfe suna haifar da opalescence na wucin gadi. An ƙiyasta ya zama kauri nanometer 30 a cikin flakes masu ɗaukar nauyi. Wannan yana ba da tasirin tsoma bakin bakin ciki. Petals da kansu suna ba da launi tare da rini a gindin gilashi.

Kumfa da swirls, irin na gilashi, suma abubuwan haɗawa ne na yau da kullun. Muna ganin an kara girma. A cikin misalan daga baya, idan aka duba daga gefe, ana iya ganin shimfidar da aka yi da yawa.

An fara

Opalite shine sunan kasuwanci na gilashin opal na mutum, amma yana da kuskure kamar yadda kuma sunan wani nau'i ne na opal na halitta. Da kuma kwaikwayo iri-iri na opal. Sauran sunaye na wannan samfurin gilashin sune argenon, da kuma opal na teku, opal moonstone, da sauran sunaye masu kama. Hakanan ana amfani da shi don haɓaka nau'ikan nau'ikan opal na yau da kullun a cikin launuka daban-daban.

roba opal

FAQ

Shin opals na dakin gwaje-gwaje suna da mahimmanci?

Da sauran duwatsun wucin gadi. Ba kome

Ta yaya za ku san idan opals na wucin gadi na gaske ne?

Yawancin opals masu wuyar gaske suna da kumbura a wannan yanki, masu lanƙwasa ko rashin daidaituwa saboda samuwarsu ta halitta. Sabanin haka, dutsen wucin gadi zai kasance daidai gwargwado, kamar yadda sassan biyu ke daɗaɗɗa don a haɗa su tare. Yi hankali musamman idan opal ɗin yana cikin kayan ado kuma ba za ku iya ganin bayansa ko gefensa ba.

Shin bakaken opal na roba ya fi karfi?

Opal na roba bai fi ƙarfin opal na halitta ba, kodayake opal na roba ya fi sassauƙa kuma a zahiri ya fi laushi don yanke fiye da opal na halitta. Opal yana da taurin kusan 6.5 akan sikelin Mohs. Yana da ɗan wuya fiye da gilashi. Tabbas ya fi Emerald ƙarfi kuma ya fi lu'u-lu'u ƙarfi.

Menene bambanci tsakanin ainihin opal da na karya?

Yawancin opals mai wuyar gaske suna da kumbura a wannan yanki, masu lanƙwasa ko rashin daidaituwa saboda samuwar halittarsu, yayin da dutsen jabu zai kasance daidai gwargwado yayin da sassa biyun suka baje don ba da damar haɗa su tare. Yi hankali musamman idan opal ɗin yana cikin kayan ado kuma ba za ku iya ganin baya ko gefensa ba.

Za a iya jika opal na roba?

Ee. Opal roba na iya yin jika. Abinda kawai baya tsayayya shine zafi, ko da a ƙananan yanayin zafi, tare da ƙananan wuta.

Opal na halitta don siyarwa a cikin shagon mu na gemstone

Mun yi bespoke opal kayan adon a cikin nau'i na bikin aure zoben, necklaces, 'yan kunne, mundaye, pendants… Da fatan za a tuntube mu don zance.