» Alama » Alamomin duwatsu da ma'adanai » Menene bambanci tsakanin azurite da lapis lazuli

Menene bambanci tsakanin azurite da lapis lazuli

Mutumin da ba shi da masaniya game da ma'adanai na halitta ko kuma ba shi da sha'awar kayan ado sau da yawa sau da yawa zai iya rikitar da duwatsu masu daraja guda biyu - azurite da lapis lazuli. Haka ne, sunayen duwatsun sun yi kama da sautinsu, amma a zahiri, wannan baƙon abu ne kawai ya haɗa su. Duwatsu masu daraja har yanzu sun bambanta a halayensu na zahiri har ma da kamanni.

Menene bambanci tsakanin lapis lazuli da azurite

Menene bambanci tsakanin azurite da lapis lazuli

Na farko, idan kun kalli ma'adinan da kyau, za ku lura cewa, duk da tsarin launi ɗaya, inuwar su har yanzu sun bambanta. Lapis lazuli yana da launin shuɗi mai ƙasƙanci da taushi, har ma da nutsuwa, yayin da azurite yana da kaifi, launi mai haske. Baya ga inuwa, ko da yake an ɗan lura, duwatsun kuma sun bambanta a cikin halayensu na zahiri da na sinadarai:

ХарактеристикаLapis lazuliAzurite
Launin layishudi mai haskekodan shuɗi
nuna gaskiyako da yaushe makwai lu'ulu'u masu banƙyama, amma hasken yana haskakawa
Taurin5,53,5-4
Tsagewaa fakaicecikakke
Density2,38-2,422,5-4
Babban ƙazantaspars, pyrite, sulfurjan ƙarfe

Kamar yadda ake iya gani daga halaye masu kwatanta, ma'adanai suna da bambance-bambance masu yawa. Duk da haka, sau da yawa suna rikicewa kuma suna kuskure ga gem ɗaya. A gaskiya ma, ana amfani da duwatsun biyu a cikin masana'antar kayan ado, duk da haka, lapis lazuli, saboda girman taurinsa, har yanzu ya fi azurite kadan.

Menene bambanci tsakanin azurite da lapis lazuli
Lapis lazuli bayan gogewa

Bugu da ƙari, akwai wata alama: launin shuɗi mai kauri na azurite ba shi da kwanciyar hankali. A tsawon lokaci, yana iya samun korayen da ba a iya gani ba.

Menene bambanci tsakanin azurite da lapis lazuli
na halitta azurite

Lokacin sayen kayan ado tare da dutse mai zurfi mai zurfi, yana da kyau a duba tare da mai sayarwa abin da ke gaban ku. A matsayinka na mai mulki, duk bayanan ya kamata a ƙunshe a kan alamar samfurin idan kai kanka ka yi shakkar sahihancin kayan ado.