kore agate

A cikin yanayi, zaku iya samun nau'ikan duwatsu masu yawa, daban-daban ba kawai a cikin tsari ba, har ma a cikin inuwar su. Don haka agate ana la'akari da dutse, launi wanda zai iya zama mafi rashin tabbas. Green agate ya cancanci kulawa ta musamman. Launinsa ba ya barin kowa da kowa - yana da jituwa da zurfi. A na halitta ma'adinai ba kawai chic gani halaye, amma kuma na musamman kaddarorin da za a iya directed don magani dalilai ko amfani da sihiri al'ada. Menene shi - agate kore, kuma menene yake wakilta a cikin duniyar kayan ado na kayan ado?

Description

A gaskiya ma, tushen kore agate shine silicon oxide mara launi. Idan wasu canje-canje sun faru a yanayi, ko tsarin dutse ya cika da ions nickel, to ya sami tint koren. Babban amfani da ma'adinai, wanda masu ilimin gemologists suka bambanta, shine launi mai launi da launi mai zurfi. Bugu da ƙari, dutse mai daraja na halitta yana da kyakkyawan haske mai kyau da kuma nau'i-nau'i daban-daban (raguwa) waɗanda ke haifar da alamu da alamu na musamman.

kore agate

Tsarin launi na dutse, ba shakka, na iya bambanta dangane da ƙazanta iri ɗaya da adadin su. Kuna iya samun koren agates a cikin inuwar sabo, kamar matasa ganye a farkon bazara. Kuma akwai kuma lu'ulu'u masu duhu: emerald, zaitun, ganye har ma kusan baki-kore. Amma tube na ma'adinai wani lokacin ma haifar da wani rashin daidaituwa na gani, tun da ba kawai ko da launuka masu jituwa za a iya samu ba, amma kuma blue, baki, launin ruwan kasa, ko ma purple a general. Da farko kallo, yana iya zama kamar irin wannan tandem na launuka, alal misali, gem mai launin kore tare da alamu mai launin shuɗi, bazai yi kama da kyan gani ba. Amma wannan yayi nisa da gaskiya. Irin waɗannan haɗuwa kawai suna ƙara wa musamman na dutse, saboda da wuya a sami wani irin wannan ma'adinai a duniya tare da yadin da aka saka a ciki.

Crystal agate kore yana da wuyar gaske, mai dorewa, saboda zai sauƙaƙe gilashin kuma a lokaci guda ba zai sha wahala ba. Hasken dutse yakan yi duhu, amma bayan an niƙa sai ya zama gilashi. Dangane da jikewar launi, zai iya zama ko dai m ko m. Mai jure wa acid, amma idan yayi zafi, zai iya shuɗewa, sannan gaba ɗaya ya canza launi. Ana iya dawo da launi idan an saukar da ma'adinan cikin ruwa na ɗan lokaci.  

Green agate ana hakowa galibi a Afirka, Brazil, Amurka, Kazakhstan, Transcarpathia da Urals.

Свойства

Masu tara kayan ado na kayan ado, kuma kawai masu son duwatsu na halitta, sun dade sun tabbata cewa duk wani ma'adinai yana da kaddarorin da ba za a iya kwatanta su ba. Haka kuma kore agate. Zai iya taimakawa wajen magance cututtuka na musamman, da kuma inganta rayuwar mai amfani tare da taimakon makamashi na musamman.  

kore agate

Magunguna

Abubuwan warkarwa na agate kore suna da bambanci sosai. A cewar masana a fannin likitancin magani, yana da kyau a sanya shi ga mazajen da ke da matsala da tsarin haihuwa da kuma karfinsu. Bugu da ƙari, kaddarorin agate na kore sun haɗa da:

  • lura da cututtukan fata;
  • yana ƙarfafa tsarin rigakafi, yana kare kariya daga mura;
  • yana kawar da gubobi daga jiki;
  • yana rage ci, yana taimakawa wajen rasa nauyi;
  • yana inganta hangen nesa;
  • yana haɓaka matakin haemoglobin;
  • yana inganta aikin koda da gastrointestinal tract;
  • normalizes jini sukari.

Har ila yau, a cikin lithotherapy, an yi imanin cewa koren agate yana taimakawa wajen yaki da munanan halaye, kamar shan taba, shan miyagun ƙwayoyi da shaye-shaye. Ba ya aiki kai tsaye, ba shakka. Yana taimakawa kawai don rage dogaro na tunani wanda ke sa mutum ya sake komawa cikin jaraba.

sihiri

Sifofin sihiri na dutse ko kaɗan ba su da ƙasa da abubuwan warkarwa. Green agate yana hana bala'i, yana kare kare mutunci da tsegumi mai hassada. Yana taimaka wa mai shi ya zama mai hankali da hikima. An yi imani da cewa kaddarorin ma'adinai suna inganta ƙwaƙwalwar ajiya kuma suna ƙaruwa da hankali. Tun da ƙarni da suka wuce, tare da taimakon dutse mai daraja, za su iya ƙayyade abin da ke jiran mutum bayan wannan ko wannan aikin. Tabbas, babu wanda ya ga abin da zai faru nan gaba, amma dutsen kamar yana kare mai shi daga yanke wani irin shawara idan yana cikin matsala. Green agate yana inganta haɓakar bishiyoyi da tsire-tsire, idan kun sa wani abu tare da ma'adinai a kan yatsa yayin dasa.

kore agate

Wanene yake

Green agate na kowane jikewa yana da kyau ga mutanen da aka haifa a ƙarƙashin alamar Taurus. Dutsen zai taimaka wa mutum ya zama mai hankali, mai hikima, amsa daidai ga wasu yanayi, sarrafa motsin zuciyarmu. Gem din yana da tasiri mai amfani akan irin waɗannan alamun zodiac kamar Virgo, Gemini, Libra da Aquarius.

Amma ba lallai ba ne don Sagittarius da Pisces su sa amulets, talismans da kayan adon da aka yi da agate kore, saboda a cikin wannan yanayin kuzarin yana gaba da gaba kuma wannan na iya haifar da rashin daidaituwa na ciki na mutum.

Green agate don aure - yadda ake sawa

Kakanninmu sun yi imani da gaske cewa lu'ulu'u na halitta sun ƙunshi iko na musamman da iko: za su iya warkarwa, kawo farin ciki da wadata, taimakawa wajen gano ƙaunataccen da aure. A yau, halin da ake ciki ga duwatsu bai canza ba, saboda masu sihiri kuma suna da tabbaci ga taimakon makamashi na ma'adanai. Idan kun shiga cikin ainihin sihirin ƙauna, to, agate kore yana taimakawa wajen jawo hankulan mu a cikin rayuwarmu, yana ƙara motsin rai. Ana la'akari da ɗaya daga cikin waɗannan duwatsu masu daraja waɗanda ke taimakawa wajen samun nasarar yin aure da samun jituwa a cikin dangantaka. A wannan yanayin, firam ɗin yana da mahimmanci. Don ƙara girgizawa da jawo hankalin ƙauna, kawai gilding ko zinariya ya dace, kamar yadda suke nuna alamar Rana kuma suna haɓaka makamashi.

kore agate

Domin agate ya taimaka sosai a cikin irin waɗannan batutuwa, dole ne mutum ya yi imani da gaske ga ikonsa. Idan mai shi ya nuna aƙalla ɗan shakka, to ba za a sami fa'ida daga irin wannan ƙawance ba.

Yadda ake saka kore agate don aure? Da fari dai, ba girman dutsen ko yadda tsananin launinsa yake da mahimmanci ba. Yana da mahimmanci cewa ya zama gem da aka kafa a yanayi. Idan zobe yana aiki azaman amulet, to yakamata a sanya shi akan yatsan zobe na hannun dama ko hagu.