» Alama » Alamomin duwatsu da ma'adanai » rawaya tourmaline

rawaya tourmaline

Yellow tourmaline dutse ne mai daraja wanda ke cikin rukunin aluminosilicates. Babban fasalin ma'adinai shine kasancewar magnesium da potassium a cikin abun da ke ciki, wanda ke ba shi irin wannan inuwa mai ban mamaki ga ƙungiyoyin aluminosilicate. Yellow tourmaline, ko tsilasite kamar yadda kuma ake kira, yana da wuya a yanayi, wanda ya sa ya kasa shahara fiye da takwarorinsa.

rawaya tourmaline

Description

An kafa dutse mai daraja a wurare masu yawan acidity, wurin da aka samo asali shine hydrothermal Layer na ɓawon burodi na duniya. Kamar kowane lu'ulu'u, tourmaline yana girma a cikin nau'i na prism acicular.

Dutsen na iya samun saturation na launuka daban-daban - daga kodadde rawaya zuwa zuma na zinariya. Launi na ma'adinan ba koyaushe daidai ba ne, wani lokacin wurare masu laka da sauye-sauye masu santsi suna bayyane akansa. Tsilasite na halitta kusan bai taɓa ƙunshe da ɓangarori daban-daban ba, gami da kumfa na iska na halitta, fasa da tarkace. Matsayin nuna gaskiya, dangane da ingancin crystal, na iya zama daban-daban - daga gaba ɗaya m zuwa opaque. Ana ɗaukar gem ɗin dutsen "rana", yayin da yake haskaka ƙasa da haske a cikin hasken fitulun wucin gadi fiye da na rana.

rawaya tourmaline

Kamar sauran nau'ikan tourmaline, rawaya kuma yana da ɗan ƙaramin cajin lantarki, wanda ke bayyana kansa ko da ƙaramin dumama dutse.

Свойства

Babban dalilai na dutse, waɗanda ake amfani da su a madadin magani:

  • cututtuka na ciki;
  • maido da aikin da ya dace na hanta, saifa, pancreas;
  • normalization na tsarin endocrine da tsarin rigakafi;
  • saboda raunin raunin halin yanzu, ana iya amfani dashi don magance cututtukan oncological a farkon matakan;
  • yana taimakawa wajen kawar da ciwon kai;
  • yana wanke jini da tasoshin jini;
  • yana rage saurin tsufa, yana sabunta jiki gaba ɗaya.

An haramta amfani da ma'adinan a cikin mata masu juna biyu, masu zubar da jini da hawan jini.

rawaya tourmaline

Dangane da kaddarorin sihiri, tsilaizite ya daɗe da saninsa a matsayin layya mai dogaro da aminci yana kare mai shi daga illolin maita iri-iri - lalacewa, mugun ido, tsinuwa da sauran abubuwan da ba su dace ba. Bugu da ƙari, gem yana inganta yanayi, caji tare da motsin zuciyar kirki kuma yana taimakawa wajen tsira har ma da yanayin rayuwa mafi wuya.

Masu sihiri da masu sihiri ne ke amfani da Tourmaline don yin tunani tun ƙarni da suka gabata. Yana taimakawa wajen 'yantar da hankali daga duk tunani yayin mai da hankali.

Aikace-aikacen

An kafa lu'ulu'u masu launin rawaya a cikin ƙananan ƙananan. Nauyin kwafi ɗaya da wuya ya wuce carat 1. Abin da ya sa ba ya shahara a masana'antar kayan ado. Don yin kayan ado, kawai ana amfani da manyan ma'adanai masu inganci sosai.

rawaya tourmaline

Ana kuma amfani da Tsilaizite sosai a cikin kayan lantarki na rediyo, robotics, na'urorin gani, da magunguna.

Wanene yake

A cewar masu ilmin taurari, gem ɗin rawaya shine dutsen waɗanda aka haifa a ƙarƙashin alamar Leo. Zai taimaka wajen samun zaman lafiya da jituwa ba kawai tare da kai ba, har ma tare da duniyar waje, kuma zai zama talisman ga duk wani mummunan tasiri.

rawaya tourmaline

Gemini, Pisces da Cancers na iya sa tourmaline a matsayin talisman, amma ba a ba da shawarar yin wannan a duk lokacin ba, yana ba shi damar hutawa kuma ya 'yantar da kansa daga bayanan da aka tara.

Ga Taurus da Virgo, ma'adinai na launin rawaya an hana shi.