» Ma'anar tattoo » Ma'anar tattoo giciye

Ma'anar tattoo giciye

Yana da wuya a sami mutumin da ba za a haɗa gicciye da farko da Kiristanci ba.

Wannan yana da ma'ana, idan aka bazu ko'ina cikin addini (kuma a cikin ƙarni na baya da dasawa), duk da haka, alamar gicciye ta tsufa da yawa, ana iya samun hotunan sa akan abubuwan da aka gano na tarihi tun daga lokacin da babu wanda ya taɓa jin labarin sa. Kiristanci.

Kuma mafi ban sha'awa shine cewa ana samun wannan alamar a cikin tsoffin al'adu daban -daban, yawancinsu basu da alaƙa da juna, a duk faɗin duniya.

Wannan yana nuna cewa tsoffin mutanen, kusan ba tare da la'akari da wurin zama da addini ba, sun ga wani abu mai tsarki a cikin gicciye. A zamanin yau, babu wanda zai yi mamakin kayan ado, kwafi a kan tufafi ko tattoo a cikin hanyar gicciye.

Ire -iren giciye

Ta zaɓar sigar da ta dace ta gicciye, zai fi sauƙi a gare ku don zaɓar salo da tsara abun da ke ciki.

    • Ankh shine “Mabudin rayuwa” ta Misira, ɗaya daga cikin manyan alamomi a cikin al'adun tsohuwar Masar. Dalilinsa na gaskiya har yanzu ana ɗaukarsa ba a sani ba. Dangane da abubuwan da aka gano na archaeological da rubutattun bayanai, masana tarihi suna jayayya cewa ankh alama ce ta hikima, rai madawwami, da sake haihuwa.

 

    • Swastika giciye ne tare da lanƙwasa. Swastika yana ɗaya daga cikin tsoffin alamun hasken rana, waɗanda aka yi amfani da su don yin amfani da makamai, tufafi, bangon haikali da mazauna wakilan al'adu daban -daban a duniya. Swastika yana da mahimmanci musamman a al'adun Hindu da Buddha. Kafin swastika ya yi sulhu da 'yan Nazi, yana ɗauke da kyakkyawar alama: hasken rana, kuzari, farin ciki, sa'a da kerawa.

 

    • Hannun Allah alama ce da aka zana akan abubuwan archaeological na al'adun Przeworsk, tun daga ƙarni na XNUMX zuwa XNUMX. Yanzu ana amfani da alamar ta wasu ƙungiyoyin ne-arna. Alamar tana da ban sha'awa sosai daga ra'ayi mai kayatarwa, zai dace sosai cikin shirin da aka sadaukar da shi ga tsoffin kungiyoyin asiri, jaruman tatsuniyoyi, yaƙe -yaƙe na almara.

 

    • Giciyen Tau giciye ne mai siffa ta T. Kamar yadda aka riga aka ambata, gicciye tau yana da matukar muhimmanci ga mutanen Turai.

 

    • Girkanci - giciye mai daidaitawa, da farko an ɗauke shi alama ce ta allahn rana da abubuwa huɗu.

 

    • Rana - giciye mai daidaitawa da aka rubuta a cikin da'irar, wanda kuma aka sani da Sun wheel. Ana samun abubuwan da aka samo tare da wannan hoton a duk Turai kuma kwanan baya baya zuwa Neolithic da Age Bronze. Wannan wata alama ce ta hasken rana, wanda har yanzu ana amfani da shi a ilmin taurari (alamar Duniya) da fasahar gani. Ya sami tunaninsa a cikin siyasa, ya zama alamar gwamnatin Nazi ta Norway yayin Yaƙin Duniya na Biyu.

 

    • Celtic kuma giciye ne da aka rubuta a cikin da'irar, amma tare da haskoki da ke shimfida bayan sa, alama ce ta Kiristanci na Celtic. Irish ɗin sun yi imanin cewa Saint Patrick ne ya fara kawo giciye na Celtic. Don bai wa arna damar fahimtar mahimmancin gicciye, ya haɗa shi da alamar rana da aka sani a gare su.

 

    • Orthodox shine alamar Ikilisiyar Orthodox. An yi imanin cewa siffar giciye na Orthodox yana da alaƙa da tarihin kisan Yesu. An ɗaga gefen dama na sandar da aka nuna don nuna ɓarawo, wanda kuma aka gicciye shi akan gicciye a gefen dama na Yesu. Kafin rasuwarsa, ɗan fashin ya tuba daga zunubansa kuma ransa ya hau sama, wanda ke nuna alamar gicciye.

 

    • Katolika - Hakanan aka sani da gicciyen Latin. Gicciye na Katolika ya ƙunshi layi biyu na layika -layika. A zamanin Kiristanci, wannan alamar tana nuna ma'aikatan allahn Apollo.

 

    • Gicciyen St. Peter giciye ne mai jujjuyawa. Bisa ga almara, an gicciye Manzo Bitrus a ƙasa, saboda ya ɗauki kansa bai cancanci mutuwa irin mutuwar Yesu ba. Godiya ga mashahuran al'adun karni na ashirin, wannan alamar ana ɗaukar ta anti-Kiristanci (tuna aƙalla fina-finan bautar "The Omen" da "Aljanu shida na Emily Rose"), amma bisa ga coci babu wani abu na shaidan a wannan hoton. . Koyaya, waɗannan ƙungiyoyin sun ba da babbar alama akan tsinkayar alamar, don haka ma'anar tattoo tare da gicciye mai jujjuyawa, musamman idan kuka ƙulla makircin tattoo tare da wasu shaidanun, na iya komawa zuwa hoton da al'adun taro suka kirkira. .

 

    • Templar shine madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya tare da ƙyalli mai ƙyalli, alama ce ta Knights Templar, wanda aka kafa a Ƙasa Mai Tsarki a cikin ƙarni na XNUMX, wanda yawancin mutane suka san shi saboda dukiyar sa, saboda abin da hukumomi da coci suka tsananta wa membobinta. Mai Rarraba Mai Tsarki ya ƙalubalanci mafi munin bidi'a ga membobin tsari: sake sunan Almasihu, bautar Shaiɗan, wanda ake zargin yana da kansa a wurin tarurrukan su, sodomy, sabo.

 

Sigogi da abubuwan ƙira

Ko da kuna son yin ado da jikinku tare da ƙaramin giciye azaman talisman, ko kuna shirin babban aiki tare da makirci da cikakkun bayanai, akwai zaɓuɓɓukan salo da yawa da haɗuwa da alamomi masu dacewa. Bari mu dubi wasu ra'ayoyi masu ban sha'awa.

Gaskiya

Maiyuwa babu wani abin kirki a cikin ayyukan na zahiri, amma suna da ban sha'awa. Hatta abubuwan banal, alal misali, gicciye tare da fuka-fuki ko sanannun batutuwa na addini, suna kama ido kuma suna jin daɗi idan aikin gwanin gwanin ya yi aikin kuma ya zama da gaske. Kuma ba komai ko za ku zaɓi zane -zanen monochrome ko kuna shirin ɗaukar shimfidar wuri mai haske da tashin hankalin launuka a jikinku.

Misali, hotunan gaskiya na gicciye na d decorated a da aka yi wa ado da duwatsu masu tamani da abubuwa masu ado da yawa suna da kyau. Suna da kyau duka da kan su kuma a haɗe tare da wasu halayen addini, alal misali, shafuka daga tsoffin rubutun ruhaniya.

Masu son salon Gothic na iya son jigon makabarta: tsohuwar dutsen giciye mai tsayi sama da ƙasa a bayan gindin bishiyoyin da ba a haifa ba, dutsen kabari tare da hankaka yana zaune a kansa, shimfidar wuri mai duhu tare da tsohuwar coci da aka yi watsi da shi, makabartar kusa da tsohon gidan sarauta. , a cikin taga wanda ƙidaya kansa yana gab da bayyana Dracula.

An zaɓi haƙiƙanin gaskiya ba don manufar burge wasu da jarfa mai sanyi ba. Ana yin aikin mutum sosai a cikin wannan salo, wanda ba a yi niyya ga idanun jama'a ba. Misali, tattoo na rosary tare da gicciye, hannayensu a nade cikin addu’a, wani lokacin ana ƙara su da ƙaho daga littattafan ruhaniya, sun fi talismans na mutum fiye da hanyar da za a yi fice.

Makarantar labarai

Sabuwar makaranta tana ba da ɗimbin ɗimbin tunani fiye da tsohuwar makaranta, amma tana aiki a cikin wannan salo kamar a bayyane, mai haske da banbanci. Ana iya ƙara hoton gicciye tare da wardi, zukata, ribbons tare da rubuce -rubuce da kowane kayan ado na zaɓin ku. Misali, kwanyar da aka zana kamar Santa Muerte tare da giciye a tsakiyar abun da ke ciki yana da ban sha'awa.

Polka shara

Wannan salon bai yarda da haramci da aiki na yau da kullun ba, polka shara yana nuna ƙarfin hali da rashin biyayya saboda bambancin launuka da ban mamaki, wani lokacin makirci mara kyau. Yawanci waɗannan su ne manyan ƙagaggun abubuwa, waɗanda suka ƙunshi abubuwa da yawa na tsakiya kuma an haɗa su da bugun ja -gora na ja ko baƙar fata. Misali, jarfa tare da gicciye akan kirji ko a baya a cikin siginar jan bugun jini mai fadi guda biyu, ta inda sauran abubuwan aikin ke bayyane, zai yi kyau. Zai iya zama ko labarin almara na datti na gargajiya tare da hankaka, agogo, makamai, ko wani abu na asali. Bugu da ƙari, polka na datti yana tafiya daidai tare da abubuwa na zahiri na monochrome.

Chicano

Chicano salo ne wanda soyayyar kabilu da al'adun Meziko ke da ban mamaki haɗewa, manyan ayyuka na baki da fari tare da lafazin launin launi yawanci yana ƙunshe da abubuwa da yawa. Labaran addini irin na Chicano sun zama ruwan dare. Tarihin salon yana da ban mamaki sosai, mutane, godiya ga wanda ya bazu, galibi an tilasta musu yin gwagwarmaya da mawuyacin yanayin rayuwa, bangaskiya ta taimaka musu su jimre da matsaloli, suna ba da bege cewa za a biye da farar fata mai launin fata. Ba abin mamaki bane, tare da hotunan Santa Muerte, makamai, kuɗi, katunan wasa, manyan rubuce -rubuce da hotunan kyawawan kyawawan abubuwa, batutuwan addini sun zama ɗayan alamun alamun Chicano. Manyan giciye akan sternum, baya ko kafada suna da kyau musamman a ciki, wanda labari gaba ɗaya ke bayyana, kuma gicciye yana kama da wani taga wanda zaku yi la’akari da abin da ke faruwa.

Halayen coci da addini

Yin la’akari da tarihin gicciye, wanda ya fara shekaru fiye da dubu ɗaya, bai kamata ku danganta hotonsa da addini nan da nan ba, sai dai, ba shakka, wannan haɗin yana bayyane. Tun zamanin da, gicciye ana ɗauka alama ce da ke cike da ingantacciyar kuzari, hotonsa a cikin al'adu da yawa yana aiki azaman talisman akan muggan rundunoni da masifu.

Bugu da ƙari, ba dole ba ne tattoo ya ɓoye kowane ma'ana mai zurfi a cikin kansa, alal misali, ƙawatattun giciye masu ƙima da kyau kawai suna da kyau, wannan ya riga ya zama isasshen hujja don zaɓar irin wannan makircin tattoo. A taƙaice, abu mafi mahimmanci shine halayen ku ga alamar. Idan a gare ku yana cike da ma'ana mai zurfi, ba lallai bane a bayyana wa wasu menene. Idan kawai kuna son kama wani abu mai kyau a jikin ku, babu wanda ya damu dalilin da yasa zaɓinku ya faɗi akan wannan ko alamar.

Hoton jarfa tare da giciye a kai

Hoton jarfa tare da giciye a jiki

Hoton jarfa tare da giciye a hannu

Hoton tattoo tare da giciye akan kafa