» Ma'anar tattoo » Wings tattoo

Wings tattoo

Tun zamanin da, mutane, tare da taimakon zane -zanen da aka nuna a jikinsu, suna so su faɗi wani abu ga duniya.

Farfaɗo na farko ya bayyana a lokacin tsarin gama gari. Sannan alamomin a jiki suna nufin cewa mutum yana cikin wata kabila, wani irin aiki. Za mu iya cewa cikin aminci a zamanin da, kusan dukkan ƙasashe suna da nasu salon zane na musamman.

Duk da haka, tare da yaɗuwar Kiristanci, mutanen da aka yiwa tattooed sun fara yiwa lakabi da arna da masu zunubi, ana fuskantar tsanantawa da raini.

Zai zama alama cewa al'adar tattoo za ta shuɗe gaba ɗaya. Amma kamar a cikin izgili na tsattsauran ra'ayi, sabon guguwar jarfa ta mamaye Turai godiya ga mishan. Matsanancin teku sun yi farin ciki da yara lokacin da suka ga jikin fenti mai haske na 'yan asalin kuma suna son sanya wani abu makamancin haka a jikinsu don tunawa da tafiye -tafiyensu.

Babban matukin jirgin ruwa James Cook ya ba da gudummawa ta musamman ga dawowar al'adar tattoo zuwa Turai. A zahiri, ya fara jin kalmar "tattoo" daga mazaunan Tahiti.

A cikin karni na 1891, fasahar tattooing ta kafu sosai a yankin tsohuwar Turai. Da farko, zane -zanen da za a iya sawa kawai gata ce ta matuƙan jirgin ruwa da sauran ayyukan aiki, amma tare da ƙirƙirar Ba'amurke Samuel O'Reilly a cikin XNUMX, injin tattoo ya zama ruwan dare tsakanin wakilan sauran sassan al'umma.

A yau, wakilin kowane jinsi da shekaru na iya yin wa kansa tattoo (yanayin kawai shine ya kai shekaru 18). Tattoo na Wings ga 'yan mata da samari sun sami shahara ta musamman. Za mu gaya muku game da ma'anar wannan alamar a cikin labarinmu.

Tarihin fuka -fuki

Alamar fuka -fukan ta koma zamanin zamanin Misira. Sannan fir'auna ya kawata kawunansu da hotunan fikafikan da aka shimfida domin da gangan suke jaddada matsayinsu a kan talakawansu, kamar sun fi su girma, domin tun da daɗewa, wakilan kowane al'adu sun danganta fuka -fuki da ainihin allahntaka, manzannin Allah, mala'iku.

A cikin tatsuniyoyin tsohuwar Girka, akwai kyakkyawar labari, amma bakin ciki game da Daedalus da Icarus. Tsawon lokaci, tuntuni, babban mai ƙirƙira Daedalus ya rayu a duniya. Shi ne ya koya wa Helenawa sassaƙaƙƙen mutum -mutumi da gina manyan gine -gine. Amma wata rana, ba zato ba tsammani, Daedalus dole ne ya bar ƙasarsa ta Athens ya nemi mafaka a tsibirin Crete daga sarkin Minos mai wayo. Sarki ya ba da damar ƙwaƙƙwaran masaniyar ya zauna a yankinsa, amma da sharaɗi ɗaya - Daedalus zai yi masa aiki har tsawon rayuwarsa. Daga fidda zuciya, mai kirkirar rashin sa'a ya yarda da wannan yarjejeniyar.

Shekaru sun shuɗe, ɗan Daedalus Icarus yana girma. Ciwon rai yana ɗokin ganin mahaifarsa Athens yana ƙara yayyaga zuciyar mai ƙirƙira, domin, kamar yadda kuka sani, tsuntsu ba ya yin waka a cikin keji. Hakanan, mai sassaka ba zai iya ƙirƙirar cikin bauta ba. Da zarar, lokacin da Daedalus ya ɗaga idanunsa a sararin sama yana shimfida saman tekun, sai ya ga tsuntsaye biyu suna tashi sama. An yi wahayi zuwa ga sauƙi da 'yanci na tashinsu, Daedalus ya yanke shawarar gina wa kansa da ɗansa fuka -fukan don ya tashi daga ƙiyayyar Crete. Tun daga lokacin, ta hanyar wahayi daga 'yanci na kusa, mai ƙirƙira ya fara tafiya a bakin teku kowace rana, yana tattara fuka -fukan manyan tsuntsaye, wanda ya ɗaure da igiyar lilin ya manne da kakin zuma.

Sabili da haka, lokacin da aka ƙera sabuwar dabara, shi da ɗansa suka ɗora fuka -fuki, suka tashi suka bar Crete. Mutanen da suka cika da mamaki sun kalli ƙananan yara biyu a sararin sama tare da fuka -fukai masu haske a bayan bayansu kuma cikin raɗaɗi raɗaɗi cewa waɗannan manyan alloli ne da ke ruga zuwa Dutsen Olympus. Amma ba zato ba tsammani baƙin ciki ya faru - Icarus matashi bai yi biyayya ga mahaifinsa ba kuma yana son tashi sama, zuwa Rana, cikin maye ta 'yancin tashi. Daga matsanancin zafin hasken rana, kakin da ke manne da igiya ya narke, kuma fuka -fukai sun warwatse cikin iska, Icarus ya fado daga wani tsayi kai tsaye zuwa cikin raƙuman ruwan teku. Don haka fikafikan farko suka daga shi, amma kuma su ma suka lalata saurayin.

Ra'ayoyin Tattoo na Wing

Lokacin da fasahar tattooing ta kasance ga kowa da kowa, salon salon zanen jiki da yawa ya bayyana, iri -iri wanda zai iya gamsar da maɗaukakin mai son tattoo. Da zaran ba su nuna jarfa da fuka -fuki ba: a nan akwai hotunan sihiri da aljanu, waɗanda galibi ana samun su a cikin hoton samari da kyawawan 'yan mata masu fuka -fuki, da tattoo fuka -fuki akan kirji, akwai ma fikafikan akan hannu. Koyaya, mafi yawan zaɓi har yanzu ana ɗauka azaman tattoo na fuka -fuki a baya, akan wuyan kafada. Ta wannan, mai irin wannan zane yana jaddada kamannin yanayin sa da mala'ika.

Kamar yadda kuka sani, ainihin hoton mala'ika a cikin Kiristanci yayi kaɗan da wanda aka karɓa gaba ɗaya. Waɗannan manzannin allah masu fuka -fukai ba su da zunubi, za su iya saukowa zuwa irin waɗannan munanan halayen ɗan adam kamar girman kai, fushi, da dai sauransu. Da ɗaukaka da alfahari suka ruɗe shi, aka jefa shi cikin jahannama kuma tun daga lokacin ya zama bawan shaidan, wanda galibi yana ɗaukar rigar sa.

Muna ba da shawarar ku san kanku da manyan salon tattoo wanda a ciki zaku iya kwatanta fuka -fuki a cikin mafi jituwa da asali.

Zane

Dangane da nauyin mahimmancin tattoo na reshe, masters suna zaɓar salon da ya dace ga abokan cinikin su. Idan, alal misali, kuna son kama reshe ɗaya a kafada ko sigar gargajiya - a kan duka bayasannan mafificin mafita gare ku shine zane... Wani fasali na musamman na wannan salon daga saba baki da fari tattoo shine fasaha ta musamman ta amfani da launi, wanda ake yi ta amfani da ƙananan layi. Launin baƙar fata mai haske, wanda ba a tace shi ba alama ce ta sifofi.

Polka shara

Kalmar “shara” a fassara daga Ingilishi tana nufin shara. Sunan salo a sarari yana isar da babban jigonsa, wanda a takaice za a iya yiwa lakabi da "kayan adon abin ƙyama." Masoya polkas shara suna son ƙalubalantar al'umma da ƙananan ƙa'idodin ƙa'idodi da ƙa'idodi ta hanyar amfani da hotuna masu saɓani ga jiki. Mafi sau da yawa, ana nuna kawunan kawuna, makamai, abubuwa na duniyar bayan-apocalyptic a cikin wannan salon. Idan ka ga mutum da fukafukin da aka nuna a cikin salon polka shara, to irin wannan tattoo yana nufin: 'yanci ko mutuwa. Yaya kamannin taken anarchists, ko ba haka ba?

Makarantar labarai

Sabuwar makaranta ta bambanta da tsohuwar makarantar gargajiya ta ƙarni na XNUMX tare da almajirai, wardi, da anga a cikin faɗin batutuwa da ingantaccen aiki, saboda bayan ƙirƙira injin tattoo, kusan kowane mai zane zai iya yi. Kamar tsohuwar makaranta, alamomin Newschool suna da haske (idan ba acidic ba), layuka bayyanannu, da kuma baƙar fata. Aljanu masu launi ko fuka -fukan malam buɗe ido waɗanda aka yi a cikin sabon salon makaranta za su zama babban ƙari ga kyakkyawan hoton yarinyar.

Minimalism

Minimalism wataƙila shine mafi kyawun salon tattoo. Babu wani wuri don walƙiya, zane -zane mai kama, tarzoma na launuka. Babban sifar minimalism shine sauƙi, kamar na Chekhov: taƙaitacciyar 'yar'uwar baiwa ce. Daidai da tsarkin layukan geometric, launuka masu hankali (galibi baki da fari), ƙarami - duk wannan shine alamar ƙaramin abu. Ga masu sha'awar wannan salo, ƙananan fuka -fuki a wuyan hannu ko fuka -fukan a wuya suna da kyau.

Karfin Wing tare da wasu alamomi

Tun da alamar fuka -fukan yana da alaƙa da allahntaka (mala'iku, kerubobi), masu son irin waɗannan jigogi galibi suna nuna mala'ika mai manyan fikafikai a bayanta duka. Masu sha'awar alamar baƙin ciki na iya kwatanta mala'ika da ya fado da fuka -fukan da suka ƙone (Lucifer), wanda ya sunkuyar da kansa cikin baƙin ciki. Wasu mutane sun gwammace su kwatanta ragowar fuka -fukan da suka karye a bayansu, kamar suna kawo kansu kusa da hoton mala'ikan da ya faɗi. Magoya bayan polka shara na iya cika kwanya ko giciye da fuka -fukai cikin baƙaƙe da jajayen sautuna. 'Yan mata na iya yi wa jikinsu ado da zane na kyakkyawar aljani ko alfarwa mai launin fuka -fukai.

Alamar fuka -fuki

Amma duk da haka ga mafi yawan mutane, fuka -fukai alama ce ta 'yanci, ruhun kyauta mai ɗorewa. An zaɓe su don jarfa ta mutane masu ƙarfi, masu son zuciya waɗanda ke riƙe da bugun wani mummunan yanayi, suna ƙoƙarin tabbatar da ƙarfinsu ga duk duniya. Masu shakku na iya yin farin ciki, sun ce, Icarus kuma yana son 'yanci kuma ya fadi. Amma ruhun tawaye na magoya bayan tattoo yana hasashen rayuwa mai haske, mai ban sha'awa, wacce ba abin tsoro bane a ƙone ta a rana, amma abin tsoro ne a rayu cikin nutsuwa, ba tare da sanin menene farin cikin tashi kyauta ba.

Hoton tattoo fuka -fuki a kai

Hotunan tattoo fuka -fuki a jiki

Hoton tattoo reshe a hannu