» Styles » Tsofaffin jarfa na makaranta

Tsofaffin jarfa na makaranta

A zamanin yau, kusan ba zai yiwu a yi mamaki ga kowa da zane mai haske da aka sa a jiki ba. Yana da wahala ko da tunanin cewa fasahar zanen jarfa ta riga ta cika shekaru dubu 5.

Kuna iya tunanin irin mamakin da masana kimiyya suka yi lokacin da suka sami mummuna da aka yi wa alama a cikin dala na Masar a Giza. Yanzu za mu iya cewa da tabbaci cewa kusan a cikin lokacin tsarin jama'a na farko, kowace al'umma na iya yin alfahari da salon tattoo na musamman.

A wancan zamanin, zane -zanen da za a iya sawa suna aiki azaman nau'in alamomin ganewa. Misali, da ya sadu da wani baƙo, ta hanyar jarfa zai iya tantance ƙabilarsa.

Abin takaici, tare da yaɗuwar Kiristanci a matsayin addinin duniya, an tozarta fasahar yin zane -zane ta kowace hanya, yana kiran ta da “ƙazanta”. Amma tare da farkon zamanin binciken yanki, yana da wahala a sanya mutane cikin duhu, tunda kowace tafiya ta wata hanya ko ta wata hanya tana faɗaɗa sararin samaniya kuma tana taimakawa shiga al'adun sauran mutane.

Don haka, fasahar tattooing ta dawo da ita ga al'adun Turai ga mai binciken jirgin ruwa na Ingila kuma mai bincike James Cook. A ƙarshen karni na XNUMX, jarfa ya riga ya kafu sosai a Turai da ibada. A wannan lokacin ne aka haifi sanannen tsohuwar jarfa na makaranta.

Tarihin fitowar tsohon salon makaranta

A karon farko, masu aikin jirgin ruwa na Turai sun ga jarfa a jikin 'yan asalin da ke zaune a tsibirin Polynesian. Farin cikin su ya yi yawa har sun so su koya daga mutanen tsibirin ilimin su na fasahar zane -zane.

A yau, salon tattoo wanda yake kusa da dabarun 'yan asalin yankin Oceania ana kiransa Polynesia. Mahaifin wanda ya kafa tsohuwar dabarar makaranta ita ce matuƙin jirgin ruwa na Amurka Norman Keith Collins (1911 - 1973), wanda aka sani a duk faɗin duniya a ƙarƙashin laƙabin "Jerry the Sailor".

A lokacin hidimarsa, Sailor Jerry ya ziyarci sassa daban -daban na duniya, amma mafi yawancin ya tuna da jarfaɗɗen ban mamaki na mazaunan kudu maso gabashin Asiya. Tun daga wannan lokacin, saurayin ya sami ra'ayin buɗe ɗakin tattoo ɗin nasa.

Bayan kammala aikin sojan ruwa, Norman ya yi hayar ƙaramin sarari a Chinatown, Honolulu, inda ya fara karɓar abokan cinikin da ke son yin ado jikinsu da ƙira da ba a saba gani ba. Bayan samun horo a tsawon shekarun hidima a kan abokan aikinsa, Sailor Jerry sannu a hankali ya haɓaka dabarunsa, wanda yanzu ake kira tsohon salon makaranta.

Babban jigon tsohuwar jarfa a makaranta shine duk abin da ya shafi teku. Gabaɗaya, tsohuwar makaranta tsari ne na alamomi da hotuna waɗanda matuƙan jirgin ruwa na ƙarni na XNUMX-XNUMX suka so kama kansu. Tsoffin zane -zanen tattoo na makaranta suna da wadata a cikin launuka da madaidaiciyar kwanon rufi.

Wannan ya faru ne saboda a lokacin aikin Sailor Jerry, injin tattoo bai riga ya yadu ba, tunda an ƙirƙira su ne kawai a cikin 1891. Kuma idan wasu '' ci gaba '' mai zanen tattoo ya yi sa'ar mallakar ɗaya daga cikinsu, to, a bayyane yake, ya bambanta da kwafin zamani.

Wannan shine dalilin da ya sa aka rarrabe ayyukan a cikin tsohon salon makaranta ta hanyar saukin su, saboda ba shi da wahala ko da maigidan novice ya cika irin waɗannan ayyukan. Bugu da ƙari, a wancan zamanin, ana amfani da stencils da ƙarfi da ƙarfi, wanda ya sauƙaƙa aikin sosai.

A yau, lokacin da kayan aikin tattoo ɗin suka yi nisa zuwa gaba, wanda ke ba ku damar ƙirƙirar mu'ujizai na gaske, waɗanda ke nuna abubuwa a jiki tare da daidaiton hoto, kamar suna raye, ayyukan tsoffin maigidan makaranta har yanzu suna da mashahuri. Kodayake yawancin mutane suna ɗaukar wannan dabarar a matsayin "retro", duk da haka, akwai isassun mutane waɗanda ke son cika furanni masu haske a tsohuwar makaranta har ma da hannun riga a cikin salon tsohuwar makaranta. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa, ba kamar haƙiƙa ba, irin waɗannan ayyukan ba su da tsada, amma duba mai haske, mai daɗi, mai daɗi.

Shirye -shiryen tsofaffin jarfa na makaranta

Ba abin mamaki bane cewa a lokacin Sailor Jerry, jarfafan tsofaffin makarantun maza ne da suka bazu, tunda ko a farkon ƙarni na ashirin, ana ɗaukar jarfakin mata a matsayin abin kunya da rashin mutunci. Amma a zamaninmu, ra'ayin al'umma ya canza sosai akan wannan ci. Kodayake akwai "dinosaurs" da ke la'antar tattoo na mata, duk da haka yana da daɗi cewa suna ƙara raguwa. Makirce -makirce na tsohuwar makaranta suna jawo abubuwa da yawa daga jigon ruwa, wanda suke bin uban da ya kafa su. Koyaya, a kwanakin nan muna da haƙƙin karkacewa daga canons kuma yin odar kowane zane zuwa ga maigidan. Babban batutuwa don tsohuwar jarfa na makaranta:

  • Anga... Ana iya bambanta hotunan anga. Sau da yawa ana nuna su an haɗa su da igiyoyi, ribbons tare da jumlolin kama jirgin ruwa, da sarƙoƙi. Yawancin lokaci, waɗanda suke son kama anga a jikinsu suna alakanta shi da halin girgizawa, ƙarfin hali da ƙarfin hali, a cikin kalma, duk halayen da ya kamata kowane matuƙin jirgin ruwa mai daraja kansa ya kasance.
  • Matatar tuƙi wanda ba a iya danganta shi da taken tsohuwar makaranta. Haka kuma, a yau ana iya danganta wannan alamar ga jarfa ga 'yan mata a cikin tsohon salon makaranta. The matuƙin jirgin ruwa iya alamar jagoranci, "kyaftin" halaye na mai irin wannan tsari, ƙarfin hali da ƙarfi.
  • Roses... Aiki tare da wardi na iya kawata jikin maza da mata. Tun zamanin da, wannan kyakkyawar fure tana da alaƙa da kyakkyawa, matasa, sake haihuwa. Tsoffin Romawa sun danganta fure tare da dawowar rayuwa.
  • Gun... Alamar wannan hoton tana da ɗan rikitarwa. Ga alama bindiga ce bindiga mai haɗari. Koyaya, tattoo ɗin da 'yan mata kan yi wa kansu (bindiga da aka sa a bayan garter) yana nuna alamar wasa maimakon haɗari. Kuma duk da haka, wasu sun yi imanin cewa hoton bindiga a jikin yarinya (har ma da wasu sifofi - wardi, garter) yana nuna cewa tana da kyau a gare ku na ɗan lokaci: a cikin lokutan haɗari, tana iya nuna haƙoran ta.
  • Kull... Wasu sun yi imanin cewa kwanyar kai ɗan fashin teku ne kawai, sabili da haka alamun gandun daji. Sabili da haka, bai dace mutanen kirki su sanya shi a jikinsu ba. Amma ainihin ma'anar tattoo kwanyar ya ɗan bambanta. Yana nufin rayuwa mai saurin wucewa ce kuma yana da ƙima ƙoƙarin ƙoƙarin rayuwa da ita cikin annashuwa.
  • Jirgin ruwa... Hoton jirgin zai dace da samari da 'yan mata. Wannan hoton yana cikin babban jigon tsohuwar makaranta. Jirgin ruwan yana nuna mafarkin mafarki, hasken yanayi, sha'awar kasada da tafiya.

Matsayin tsohuwar makaranta a cikin fasahar tattoo ta zamani

A yau, duk da dabarar sa ta ɗan daɗe, ƙwaƙƙwaran ƙwararren Sailor Jerry - tsohon salon makaranta - yana bunƙasa, tare da dubun dubatan magoya baya a duniya. Hotuna masu launi na aljannun ruwa, jiragen ruwa, kwanyar kai, wardi, da ƙafafun tuƙi ana amfani da su ga maza da mata. Masu son haƙiƙanin gaskiya na iya mamakin yadda kuke son a birkice ku a cikin salon bege yayin da akwai ƙarin dabarun tattoo na ci gaba. Duk da haka, yana da daraja tunawa: duk abin da ke sabo an manta da shi sosai. Ba za ku yi mamakin kowa da dodanni na zahiri da ke yayyafa fata ba, amma zane mai haske na tsohuwar makaranta na iya jawo hankalin masoya jarfa da yawa.

Tattoo hoto a cikin salon tsohon skul a kai

Hoton tattoo a cikin salon tsohuwar makaranta akan maraƙi

Tattoo hoto a cikin salon tsohon skul a hannunsa

Tattoo hoto a cikin salon tsohuwar skul akan ƙafafu